FCR (Yem Dönüşüm Oranı): Su Ürünleri Kârlılığını Belirleyen Tek Metrik Contact sales

Libreng tool

Tagakalkula ng Buwis ng HS Code

Kalkulahin ang lahat ng buwis na babayaran gamit ang customs duty ng code, karagdagang duty, anti-dumping, excise, at mga rate ng VAT. Hindi kailangan ng sign-up; nag-a-update ang mga resulta habang nagta-type ka.

Tingnan ang sistema na ito ay awtomatikong ginagawaBuksan ang live demo

Kalkulador

Ang calculator na ito ay tumatakbo sa iyong browser; ang data na iyong ipinasok ay hindi naka-imbak.

Mga resulta

Custome + karagdagang buwis
4,280 USD
Anti-dumping
0.00 USD
Buwis sa excise
0.00 USD
Buwis sa Halaga (VAT)
11,556 USD
Kabuuang buwis
15,836 USD
Epektibong tax rate
29.6 %

Tagakalkula ng Buwis ng HS Code: ginawang halimbawa

Halimbawa ng mga halaga: Halaga ng kaugalian (CIF) 53,500 USD, Rate ng buwis sa customs 8 %, Karagdagang rate ng tungkulin sa customs 0 %, Anti-dumping / countervailing (bawat kg) 0 USD/kg, Netong timbang 10,000 kg, Rate ng buwis sa excise 0 %, Rate ng Import VAT 20 %. Sa mga halagang ito ang mga resulta ay:

Custome + karagdagang buwis4,280 USD
Anti-dumping0.00 USD
Buwis sa excise0.00 USD
Buwis sa Halaga (VAT)11,556 USD
Kabuuang buwis15,836 USD
Epektibong tax rate29.6 %

Paano gamitin: Tagakalkula ng Buwis ng HS Code

  1. Ilagay ang iyong sariling mga halaga: Halaga ng kaugalian (CIF), Rate ng buwis sa customs, Karagdagang rate ng tungkulin sa customs, Anti-dumping / countervailing (bawat kg), Netong timbang, Rate ng buwis sa excise, Rate ng Import VAT.
  2. Pumili ng pera; ang mga halaga ng pera ay kinokonbert sa tinatayang rate.
  3. Ang mga resulta ay kinakalkula habang nagta-type ka: Custome + karagdagang buwis, Anti-dumping, Buwis sa excise, Buwis sa Halaga (VAT).
  4. Suriin ang bawat hakbang ng pagkalkula sa mga formula sa ibaba.

Paano ito kinakalkula?

  • Custome + karagdagang buwis = [Halaga ng kaugalian (CIF)] × [Rate ng buwis sa customs] ÷ 100 + [Halaga ng kaugalian (CIF)] × [Karagdagang rate ng tungkulin sa customs] ÷ 100
  • Anti-dumping = [Anti-dumping / countervailing (bawat kg)] × [Netong timbang]
  • Buwis sa excise = ([Halaga ng kaugalian (CIF)] + [Custome + karagdagang buwis] + [Anti-dumping]) × [Rate ng buwis sa excise] ÷ 100
  • Buwis sa Halaga (VAT) = ([Halaga ng kaugalian (CIF)] + [Custome + karagdagang buwis] + [Anti-dumping] + [Buwis sa excise]) × [Rate ng Import VAT] ÷ 100
  • Kabuuang buwis = [Custome + karagdagang buwis] + [Anti-dumping] + [Buwis sa excise] + [Buwis sa Halaga (VAT)]
  • Epektibong tax rate = [Kabuuang buwis] ÷ [Halaga ng kaugalian (CIF)] × 100

Nag-iiba ang mga rate ng buwis ayon sa bansa, pinagmulan at kasunduan sa kalakalan. Siguraduhing suriin ang kasalukuyang rate sa opisyal na taripa ng customs o sa iyong customs broker; kinakalkula ng tool ang may mga rate na iyong ipinasok.

Ibang mga kasangkapan na tumatakbo sa Engine ng Gastos sa Kalakalan

Pinagsasama ang halaga ng kalakal, kargamento, seguro, buwis sa customs, VAT at lokal na singil sa isang kadena ng gastos at kinukuha ang unit cost at pagiging kumikita.

FCRSOFT

Ginagawa ito ng FCRSOFT para sa iyo nang awtomatiko.

Hindi mo na kailangang gawin ang mga kalkulasyon at pagsusuri sa pahinang ito bawat araw nang mano-mano. Awtomatikong kinukuha ng FCRSOFT ang lahat mula sa mga tala na inilagay sa field.

  • Ang HS codes at mga rate ng buwis ay nakaimbak sa mga product card.
  • Awtomatikong kinakalkula ang Duties at VAT sa bawat import file.
  • Ang mga deklarasyon at singil sa kaugalian ay konektado sa file.

Madalas magtanong

Paano kinakalkula ang Tagakalkula ng Buwis ng HS Code?

Kalkulahin ang lahat ng buwis na babayaran gamit ang customs duty ng code, karagdagang duty, anti-dumping, excise, at mga rate ng VAT. Gumagamit ng pagkalkula ng Engine ng Gastos sa Kalakalan: Pinagsasama ang halaga ng kalakal, kargamento, seguro, buwis sa customs, VAT at lokal na singil sa isang kadena ng gastos at kinukuha ang unit cost at pagiging kumikita.

Paano matatagpuan ang Kabuuang buwis?

Kabuuang buwis = [Custome + karagdagang buwis] + [Anti-dumping] + [Buwis sa excise] + [Buwis sa Halaga (VAT)]. Sa mga halimbawa ng halaga (Halaga ng kaugalian (CIF) 53,500 USD, Rate ng buwis sa customs 8 %, Karagdagang rate ng tungkulin sa customs 0 %, Anti-dumping / countervailing (bawat kg) 0 USD/kg, Netong timbang 10,000 kg, Rate ng buwis sa excise 0 %) ang resulta ay 15,836 USD.

Halimbawa ng paggawa: Tagakalkula ng Buwis ng HS Code

Halimbawa ng mga halaga: Halaga ng kaugalian (CIF) 53,500 USD, Rate ng buwis sa customs 8 %, Karagdagang rate ng tungkulin sa customs 0 %, Anti-dumping / countervailing (bawat kg) 0 USD/kg, Netong timbang 10,000 kg, Rate ng buwis sa excise 0 %. Custome + karagdagang buwis: 4,280 USD; Anti-dumping: 0.00 USD; Buwis sa excise: 0.00 USD; Buwis sa Halaga (VAT): 11,556 USD; Kabuuang buwis: 15,836 USD.

Libre ba ang Tagakalkula ng Buwis ng HS Code?

Oo. Ang tool ay libre, hindi kailangan ng pagpaparehistro at tumatakbo sa iyong browser; ang data na inilagay mo ay hindi iniimbak.

Maaari bang awtomatikong gawin ng FCRSOFT ang kalkulasyong ito?

Awtomatikong isinasagawa ng FCRSOFT ang kalkulasyong ito sa bawat import at export na file at nire-record ang landed cost at minimum selling price. Maaari mong subukan ang Trade & Customs na pakete sa live demo nang hindi nag-iinstall ng kahit ano.

Saan ko mahahanap ang mga rate ng buwis?

Nag-iiba ang mga rate ng buwis ayon sa bansa, pinagmulan at kasunduan sa kalakalan. Siguraduhing suriin ang kasalukuyang rate sa opisyal na taripa ng customs o sa iyong customs broker; kinakalkula ng tool ang may mga rate na iyong ipinasok.

Anong pera ang maaari kong kalkulahin?

Pumili ng isa sa 28 na pera sa tagapili ng pera; ang mga halaga ng pera ay kinokonbert sa tinatayang rate. Upang gamitin ang iyong sariling rate, ilagay ang mga halaga nang direkta.