FCR (Yem Dönüşüm Oranı): Su Ürünleri Kârlılığını Belirleyen Tek Metrik Contact sales

Libreng tool

Tagakalkula ng Kahalumigmigan

Kalkulahin ang kahalumigmigan mula sa basang at tuyong timbang, at ang tubig na aalisin at pangwakas na timbang kapag pinatuyo hanggang sa target na kahalumigmigan. Hindi kailangan ng sign-up; nag-a-update ang mga resulta habang nagta-type ka.

Tingnan ang sistema na ito ay awtomatikong ginagawaBuksan ang live demo

Kalkulador

Ang calculator na ito ay tumatakbo sa iyong browser; ang data na iyong ipinasok ay hindi naka-imbak.

Mga resulta

Tuyong bagay
780.0 kg
Timbang sa target na moisture
866.7 kg
Tubig na aalisin
133.3 kg
Pagbaba ng timbang
13.3 %

Tagakalkula ng Kahalumigmigan: ginawang halimbawa

Halimbawa ng mga halaga: Basang timbang 1,000 kg, Paunang halumigmig 22 %, Target na moisture 10 %. Sa mga halagang ito ang mga resulta ay:

Tuyong bagay780.0 kg
Timbang sa target na moisture866.7 kg
Tubig na aalisin133.3 kg
Pagbaba ng timbang13.3 %

Paano gamitin: Tagakalkula ng Kahalumigmigan

  1. Ilagay ang iyong sariling mga halaga: Basang timbang, Paunang halumigmig, Target na moisture.
  2. Ang mga resulta ay kinakalkula habang nagta-type ka: Tuyong bagay, Timbang sa target na moisture, Tubig na aalisin, Pagbaba ng timbang.
  3. Suriin ang bawat hakbang ng pagkalkula sa mga formula sa ibaba.

Paano ito kinakalkula?

  • Tuyong bagay = [Basang timbang] × (1 − [Paunang halumigmig] ÷ 100)
  • Timbang sa target na moisture = [Tuyong bagay] ÷ (1 − [Target na moisture] ÷ 100)
  • Tubig na aalisin = [Basang timbang] − [Timbang sa target na moisture]
  • Pagbaba ng timbang = ([Basang timbang] − [Timbang sa target na moisture]) ÷ [Basang timbang] × 100

Ibang mga kasangkapan na tumatakbo sa Engine ng Produksyon at Cold Chain

Nagkakalkula ng resipe, hilaw na materyal, ani, basura, tuyo na sangkap at gastos sa malamig na imbakan gamit ang parehong yunit at patakaran sa gastos.

FCRSOFT

Ginagawa ito ng FCRSOFT para sa iyo nang awtomatiko.

Hindi mo na kailangang gawin ang mga kalkulasyon at pagsusuri sa pahinang ito bawat araw nang mano-mano. Awtomatikong kinukuha ng FCRSOFT ang lahat mula sa mga tala na inilagay sa field.

  • Awtomatikong nag-a-update ang gastos ng recipe sa presyo ng mga hilaw na materyales.
  • Ang ani at basura ay naitatala bawat lote sa produksiyon ng batch.
  • Ang mga temperatura sa cold-store ay binabantayan, na may mga alerto sa paglihis.

Madalas magtanong

Paano kinakalkula ang Tagakalkula ng Kahalumigmigan?

Kalkulahin ang kahalumigmigan mula sa basang at tuyong timbang, at ang tubig na aalisin at pangwakas na timbang kapag pinatuyo hanggang sa target na kahalumigmigan. Gumagamit ng pagkalkula ng Engine ng Produksyon at Cold Chain: Nagkakalkula ng resipe, hilaw na materyal, ani, basura, tuyo na sangkap at gastos sa malamig na imbakan gamit ang parehong yunit at patakaran sa gastos.

Paano matatagpuan ang Timbang sa target na moisture?

Timbang sa target na moisture = [Tuyong bagay] ÷ (1 − [Target na moisture] ÷ 100). Sa mga halimbawa ng halaga (Basang timbang 1,000 kg, Paunang halumigmig 22 %, Target na moisture 10 %) ang resulta ay 866.7 kg.

Paano matatagpuan ang Tubig na aalisin?

Tubig na aalisin = [Basang timbang] − [Timbang sa target na moisture]. Sa mga halimbawa ng halaga (Basang timbang 1,000 kg, Paunang halumigmig 22 %, Target na moisture 10 %) ang resulta ay 133.3 kg.

Halimbawa ng paggawa: Tagakalkula ng Kahalumigmigan

Halimbawa ng mga halaga: Basang timbang 1,000 kg, Paunang halumigmig 22 %, Target na moisture 10 %. Tuyong bagay: 780.0 kg; Timbang sa target na moisture: 866.7 kg; Tubig na aalisin: 133.3 kg; Pagbaba ng timbang: 13.3 %.

Libre ba ang Tagakalkula ng Kahalumigmigan?

Oo. Ang tool ay libre, hindi kailangan ng pagpaparehistro at tumatakbo sa iyong browser; ang data na inilagay mo ay hindi iniimbak.

Maaari bang awtomatikong gawin ng FCRSOFT ang kalkulasyong ito?

Awtomatikong mino-monitor ng FCRSOFT ang mga recipe, produksyon ng batch, basura at cold chain kada batch. Maaari mong subukan ang Industriya at Cold Chain — pagkain, pagproseso, imbakan na pakete sa live demo nang hindi nag-iinstall ng kahit ano.