Libreng tool

Tagakalkula ng Taripa

Ihambing ang buwis na dapat bayaran batay sa ad valorem, tiyak, at pinagsamang (mataas o mababa) na uri ng taripa. Hindi kailangan ng sign-up; nag-a-update ang mga resulta habang nagta-type ka.

Tingnan ang sistema na ito ay awtomatikong ginagawaBuksan ang live demo

Kalkulador

Ang calculator na ito ay tumatakbo sa iyong browser; ang data na iyong ipinasok ay hindi naka-imbak.

Mga resulta

Ayon sa halaga
4,280 USD
Tiyak
3,500 USD
Bayad na kaukulang customs
4,280 USD
Epektibong rate
8.0 %

Tagakalkula ng Taripa: ginawang halimbawa

Halimbawa ng mga halaga: Halaga ng kaugalian (CIF) 53,500 USD, Netong timbang 10,000 kg, Rate ayon sa halaga 8 %, Tiyak na tungkulin (bawat kg) 0.35 USD/kg, Uri ng taripa Compound: alin man ang mas mataas. Sa mga halagang ito ang mga resulta ay:

Ayon sa halaga4,280 USD
Tiyak3,500 USD
Bayad na kaukulang customs4,280 USD
Epektibong rate8.0 %

Paano gamitin: Tagakalkula ng Taripa

  1. Ilagay ang iyong sariling mga halaga: Halaga ng kaugalian (CIF), Netong timbang, Rate ayon sa halaga, Tiyak na tungkulin (bawat kg), Uri ng taripa.
  2. Pumili ng pera; ang mga halaga ng pera ay kinokonbert sa tinatayang rate.
  3. Ang mga resulta ay kinakalkula habang nagta-type ka: Ayon sa halaga, Tiyak, Bayad na kaukulang customs, Epektibong rate.
  4. Suriin ang bawat hakbang ng pagkalkula sa mga formula sa ibaba.

Paano ito kinakalkula?

  • Ayon sa halaga = [Halaga ng kaugalian (CIF)] × [Rate ayon sa halaga] ÷ 100
  • Tiyak = [Netong timbang] × [Tiyak na tungkulin (bawat kg)]
  • Bayad na kaukulang customs = if([Uri ng taripa] = 0; [Ayon sa halaga]; if([Uri ng taripa] = 1; [Tiyak]; if([Uri ng taripa] = 2; [Ayon sa halaga] + [Tiyak]; if([Uri ng taripa] = 3; max([Ayon sa halaga]; [Tiyak]); min([Ayon sa halaga]; [Tiyak])))))
  • Epektibong rate = [Bayad na kaukulang customs] ÷ [Halaga ng kaugalian (CIF)] × 100

Nag-iiba ang mga rate ng buwis ayon sa bansa, pinagmulan at kasunduan sa kalakalan. Siguraduhing suriin ang kasalukuyang rate sa opisyal na taripa ng customs o sa iyong customs broker; kinakalkula ng tool ang may mga rate na iyong ipinasok.

Ibang mga kasangkapan na tumatakbo sa Engine ng Gastos sa Kalakalan

Pinagsasama ang halaga ng kalakal, kargamento, seguro, buwis sa customs, VAT at lokal na singil sa isang kadena ng gastos at kinukuha ang unit cost at pagiging kumikita.

FCRSOFT

Ginagawa ito ng FCRSOFT para sa iyo nang awtomatiko.

Hindi mo na kailangang gawin ang mga kalkulasyon at pagsusuri sa pahinang ito bawat araw nang mano-mano. Awtomatikong kinukuha ng FCRSOFT ang lahat mula sa mga tala na inilagay sa field.

  • Ang HS codes at mga rate ng buwis ay nakaimbak sa mga product card.
  • Awtomatikong kinakalkula ang Duties at VAT sa bawat import file.
  • Ang mga deklarasyon at singil sa kaugalian ay konektado sa file.

Madalas magtanong

Paano kinakalkula ang Tagakalkula ng Taripa?

Ihambing ang buwis na dapat bayaran batay sa ad valorem, tiyak, at pinagsamang (mataas o mababa) na uri ng taripa. Gumagamit ng pagkalkula ng Engine ng Gastos sa Kalakalan: Pinagsasama ang halaga ng kalakal, kargamento, seguro, buwis sa customs, VAT at lokal na singil sa isang kadena ng gastos at kinukuha ang unit cost at pagiging kumikita.

Paano matatagpuan ang Bayad na kaukulang customs?

Bayad na kaukulang customs = if([Uri ng taripa] = 0; [Ayon sa halaga]; if([Uri ng taripa] = 1; [Tiyak]; if([Uri ng taripa] = 2; [Ayon sa halaga] + [Tiyak]; if([Uri ng taripa] = 3; max([Ayon sa halaga]; [Tiyak]); min([Ayon sa halaga]; [Tiyak]))))). Sa mga halimbawa ng halaga (Halaga ng kaugalian (CIF) 53,500 USD, Netong timbang 10,000 kg, Rate ayon sa halaga 8 %, Tiyak na tungkulin (bawat kg) 0.35 USD/kg, Uri ng taripa Compound: alin man ang mas mataas) ang resulta ay 4,280 USD.

Halimbawa ng paggawa: Tagakalkula ng Taripa

Halimbawa ng mga halaga: Halaga ng kaugalian (CIF) 53,500 USD, Netong timbang 10,000 kg, Rate ayon sa halaga 8 %, Tiyak na tungkulin (bawat kg) 0.35 USD/kg, Uri ng taripa Compound: alin man ang mas mataas. Ayon sa halaga: 4,280 USD; Tiyak: 3,500 USD; Bayad na kaukulang customs: 4,280 USD; Epektibong rate: 8.0 %.

Libre ba ang Tagakalkula ng Taripa?

Oo. Ang tool ay libre, hindi kailangan ng pagpaparehistro at tumatakbo sa iyong browser; ang data na inilagay mo ay hindi iniimbak.

Maaari bang awtomatikong gawin ng FCRSOFT ang kalkulasyong ito?

Awtomatikong isinasagawa ng FCRSOFT ang kalkulasyong ito sa bawat import at export na file at nire-record ang landed cost at minimum selling price. Maaari mong subukan ang Trade & Customs na pakete sa live demo nang hindi nag-iinstall ng kahit ano.

Saan ko mahahanap ang mga rate ng buwis?

Nag-iiba ang mga rate ng buwis ayon sa bansa, pinagmulan at kasunduan sa kalakalan. Siguraduhing suriin ang kasalukuyang rate sa opisyal na taripa ng customs o sa iyong customs broker; kinakalkula ng tool ang may mga rate na iyong ipinasok.

Anong pera ang maaari kong kalkulahin?

Pumili ng isa sa 28 na pera sa tagapili ng pera; ang mga halaga ng pera ay kinokonbert sa tinatayang rate. Upang gamitin ang iyong sariling rate, ilagay ang mga halaga nang direkta.