FCR (Yem Dönüşüm Oranı): Su Ürünleri Kârlılığını Belirleyen Tek Metrik Contact sales

Libreng tool

Tagakalkula ng Fuel sa Paglalakbay

Kalkulahin ang kabuuang pangangailangan ng gasolina sa isang biyahe at dami ng bunkering na may hiwalay na bilis at konsumo para sa ballast at laden na mga leg. Hindi kailangan ng sign-up; nag-a-update ang mga resulta habang nagta-type ka.

Tingnan ang sistema na ito ay awtomatikong ginagawaBuksan ang live demo

Kalkulador

Ang calculator na ito ay tumatakbo sa iyong browser; ang data na iyong ipinasok ay hindi naka-imbak.

Mga resulta

Kailangan ng fuel sa paglalakbay
430.4 t
Magreserba
87.0 t
Dami na ibubunker
217.4 t

Tagakalkula ng Fuel sa Paglalakbay: ginawang halimbawa

Halimbawa ng mga halaga: Distansya ng ballast 1,200 nm, Bilis ng ballast 13 knots, Araw-araw na pagkonsumo ng ballast 25 t/gün, Distansyang may karga 3,200 nm, Laden speed 12 knots, Araw-araw na pagkonsumo habang loaded 29 t/gün, Mga araw sa pantalan 4 days, Araw-araw na konsumo sa pantalan 3 t/gün. Sa mga halagang ito ang mga resulta ay:

Kailangan ng fuel sa paglalakbay430.4 t
Magreserba87.0 t
Dami na ibubunker217.4 t

Paano gamitin: Tagakalkula ng Fuel sa Paglalakbay

  1. Ilagay ang iyong sariling mga halaga: Distansya ng ballast, Bilis ng ballast, Araw-araw na pagkonsumo ng ballast, Distansyang may karga, Laden speed, Araw-araw na pagkonsumo habang loaded, Mga araw sa pantalan, Araw-araw na konsumo sa pantalan.
  2. Ang mga resulta ay kinakalkula habang nagta-type ka: Kailangan ng fuel sa paglalakbay, Magreserba, Dami na ibubunker.
  3. Suriin ang bawat hakbang ng pagkalkula sa mga formula sa ibaba.

Paano ito kinakalkula?

  • Kailangan ng fuel sa paglalakbay = [Distansya ng ballast] ÷ ([Bilis ng ballast] × 24) × [Araw-araw na pagkonsumo ng ballast] + [Distansyang may karga] ÷ ([Laden speed] × 24) × [Araw-araw na pagkonsumo habang loaded] + [Mga araw sa pantalan] × [Araw-araw na konsumo sa pantalan]
  • Magreserba = [Reserbang pangkaligtasan] × [Araw-araw na pagkonsumo habang loaded]
  • Dami na ibubunker = max(0; [Kailangan ng fuel sa paglalakbay] + [Magreserba] − [Natitirang gasolina sa barko (ROB)])

Ibang mga kasangkapan na tumatakbo sa Makina ng ekonomiya ng biyahe

Kalkulahin ang resulta ng paglalakbay at TCE mula sa distansya, bilis, araw sa dagat at pantalan, fuel, gastos sa pantalan, kanal at upa.

FCRSOFT

Ginagawa ito ng FCRSOFT para sa iyo nang awtomatiko.

Hindi mo na kailangang gawin ang mga kalkulasyon at pagsusuri sa pahinang ito bawat araw nang mano-mano. Awtomatikong kinukuha ng FCRSOFT ang lahat mula sa mga tala na inilagay sa field.

  • Itinatala ang gastos sa gasolina, pantalan at kanal sa bawat paglalakbay.
  • Ang TCE at resulta ng biyahe ay ikinukumpara bilang estima laban sa aktwal.
  • Ang pagbili at konsumo ng bunker ay sinusubaybayan bawat paglalakbay.

Madalas magtanong

Paano kinakalkula ang Tagakalkula ng Fuel sa Paglalakbay?

Kalkulahin ang kabuuang pangangailangan ng gasolina sa isang biyahe at dami ng bunkering na may hiwalay na bilis at konsumo para sa ballast at laden na mga leg. Gumagamit ng pagkalkula ng Makina ng ekonomiya ng biyahe: Kalkulahin ang resulta ng paglalakbay at TCE mula sa distansya, bilis, araw sa dagat at pantalan, fuel, gastos sa pantalan, kanal at upa.

Paano matatagpuan ang Kailangan ng fuel sa paglalakbay?

Kailangan ng fuel sa paglalakbay = [Distansya ng ballast] ÷ ([Bilis ng ballast] × 24) × [Araw-araw na pagkonsumo ng ballast] + [Distansyang may karga] ÷ ([Laden speed] × 24) × [Araw-araw na pagkonsumo habang loaded] + [Mga araw sa pantalan] × [Araw-araw na konsumo sa pantalan]. Sa mga halimbawa ng halaga (Distansya ng ballast 1,200 nm, Bilis ng ballast 13 knots, Araw-araw na pagkonsumo ng ballast 25 t/gün, Distansyang may karga 3,200 nm, Laden speed 12 knots, Araw-araw na pagkonsumo habang loaded 29 t/gün) ang resulta ay 430.4 t.

Paano matatagpuan ang Dami na ibubunker?

Dami na ibubunker = max(0; [Kailangan ng fuel sa paglalakbay] + [Magreserba] − [Natitirang gasolina sa barko (ROB)]). Sa mga halimbawa ng halaga (Distansya ng ballast 1,200 nm, Bilis ng ballast 13 knots, Araw-araw na pagkonsumo ng ballast 25 t/gün, Distansyang may karga 3,200 nm, Laden speed 12 knots, Araw-araw na pagkonsumo habang loaded 29 t/gün) ang resulta ay 217.4 t.

Halimbawa ng paggawa: Tagakalkula ng Fuel sa Paglalakbay

Halimbawa ng mga halaga: Distansya ng ballast 1,200 nm, Bilis ng ballast 13 knots, Araw-araw na pagkonsumo ng ballast 25 t/gün, Distansyang may karga 3,200 nm, Laden speed 12 knots, Araw-araw na pagkonsumo habang loaded 29 t/gün. Kailangan ng fuel sa paglalakbay: 430.4 t; Magreserba: 87.0 t; Dami na ibubunker: 217.4 t.

Libre ba ang Tagakalkula ng Fuel sa Paglalakbay?

Oo. Ang tool ay libre, hindi kailangan ng pagpaparehistro at tumatakbo sa iyong browser; ang data na inilagay mo ay hindi iniimbak.

Maaari bang awtomatikong gawin ng FCRSOFT ang kalkulasyong ito?

Itinatala ng FCRSOFT ang estimate at aktwal ng bawat byahe at awtomatikong kino-calculate ang TCE. Maaari mong subukan ang May-ari ng barko at Pamamahala ng Barko na pakete sa live demo nang hindi nag-iinstall ng kahit ano.